Nhật ký, ngày...tháng...năm...

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Nhật ký...ngày...tháng...năm

Chợt kỉ niệm ùa về! Khẽ cười vu vơ...nó nhớ!

Cảm ơn nhé! ^^

jodiepham2204

Super Moderator
Rồi đây anh sẽ đưa em trở về
Về nơi công viên yên vui lặng lẽ
Hãy ngồi đây ghế đá ngày xưa
Dưới hàng thông có gió mộng mơ
Con chim nào thường hay hót
Con bướm nào thường hay bay
Về đây với những thương yêu hằng ngày

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMC8wMS82LzEvInagaMENjE2MTRlOGJjMjJmN2NmNzmUsIC3MjkyYTdhNjdmZjViYzEdUngWeBXAzfFLhdUng5NpIMSQw6J5IEFdUngaCBT4WeBq9IMSQxrBhIEVcUIbaBIFWeBhdUng4EgTmjDoHzEkOG7qWMgVHXhdUngqVdUngfHwy[/FLASH]

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
ơ, sao hôm nay mò vào đây chơi à ?
Thì tự dưng nhớ ra vào chơi không được à, thỉnh thoảng cũng phải ho he để người ta biết mình mình còn tồn tại chứ!
haha, cũng tốt.
Dạo này sao rồi, có chuyện chi vu vơ không nè?
uhm, thì cũng bình thường thôi. Chuyện thì ngày nào chẳng có. Không có chuyện thì mới lạ á.
ơ, không thì nói không, chi mà phải căng thẳng vậy
gì đâu, thích nó ồn ào tí ấy mà. nhìn như vậy nhưng không phải zậy mà thực ra là như vậy!!!
hà há, cí ni hay à nha.
chuyện, thôi, làm chi thì làm đi. Biết tình hình như vậy là được rùi :))

codai

Thành viên
1.nay đã dũng cảm hơn- ghi ra những cảm xúc của mình.
2.học được rất nhìu bài học từ diễn đàn, biết thêm một câu nói hay " có những người không dám bước đi vì sợ gãy chân, nhưng nếu sợ gãy chân mà không dám bước thì khác nào chân gãy" - thế đó, hãy làm những gì mình có thể để không bao giờ phải hối hận,dù kết quả thế nào thì vẫn vui vẻ vì ta đã thử sức và cố gắng hết sức mình.
cảm ơn tất cả !!! la la la ta thấy yêu cs bít bao :dangyeu:

MaiHuong_vt

[♣]Thành Viên CLB
yes và very very iu CLB KNS nhé:X

---------- Post added at 01:49 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

yes và very very iu CLB KNS nhé:X

Mrs.Helen

Thành viên mới
Ngày thứ nhất chưa ra khỏi nhà...không có ai nói chuyện,ôm máy tính suốt ngày...
Và đã khóc....khóc vì lần đầu thử làm người cao thượng: buông tay người ta ra để họ hp bên tình yêu của họ trong khi tim mình vẫn bị họ chiếm giữ. Đau thật!

mechuot

Thành viên mới
Mỗi ngày là một niềm vui. Và ngày hôm nay vui hơn nữa là ngày mình sang một tuổi mới. Nhận được lời chúc của Kỹ năng sống thấy tâm hồn ấm áp và cuộc sống ý nghĩa biết bao. Từ ngày vào đây mình thấy tâm hồn nhạy cảm hơn nhiều khi nhìn những cảnh sống ngoài kia. Thấy mình quá nhỏ bé, chưa làm được điều gì. Và tự bảo mình hãy sống thật tốt, giúp được ai là giúp hết mình. Và tự nhiên thấy vui vui!:cuoihaha:.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Mình nhớ, có đợt ai đó hỏi một loạt các bạn tham gia ở trên diễn đàn xem các bạn thích mục nào nhất ở đây, hầu hết các bạn í trả lời rằng là mục nhật ký ngày tháng năm. Tại sao vậy? các bạn í kêu có thể viết ra những suy nghĩ của mình :) vậy sao dạo này thấy vắng ghê á.
Để có một nơi mà trải lòng, nơi mà ta có thể nói bất cứ điều gì đầu óc suy nghĩ, nơi có thể chia sẻ cho hàng trăm người nhưng thực ra không ai biết về sự thực của bí mật đó thì thật là khó.
Mình có cuốn nhật ký, lâu lâu mình cũng ghi vào đó những chuyện buồn, chuyện vui của mình ( hầu hết là chuyện buồn) mà như vậy thì chỉ mình mình biết thôi, tự mình nghĩ, tự mình động viên, tự mình làm mình vui :)
Khi nhỏ thì có những chuyện nhỏ làm ta buồn, càng lớn lên, những chuyện nhỏ ấy không làm ta buồn được nữa thì chuyện lớn lại ập đến ta, rùi cái chuyện nó cứ lớn dần cứ như nó tỉ lệ thuận với sự trưởng thành của mình.
Vậy là càng vượt qua thử thách thì sẽ có những thử thách sắp tới cao hơn.
Giổng như ngày mai mình sẽ đi làm, mình sẽ làm những công việc mà mình vẫn làm nhưng càng ngày nó khó dần lên.
Hức, thế mà bị giam lương mới đau chứ :((

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
cũng vậy..ngày nào vô ấy ây ,mình cũng mở xem nhà mình thế nào??? xem những bài nhật ký ,không khi nào không lướt mắt vào chỗ chúc mừng sinh nhật,xem có ai quen để chúc mừng không??hihi..một thói quen lạ!!!:cuoihaha:

thumungprohg

Thành viên năng động
Đôi khi phải biết kiềm chế cảm xúc

Mình thích cảm xúc thật nhưng đôi khi phải biết kiềm chế cảm xúc. :nghichngom:

codai

Thành viên
"Mình thích cảm xúc thật nhưng đôi khi phải biết kiềm chế cảm xúc" -giống mình thế, và đôi lúc nó làm mình "ko bình thường" :D - không biết phải làm gì để cảm thấy tốt hơn.Qua nhìu lần như vậy, mình thấy cần bình tâm lại,hiểu cảm xúc ấy, dần dần sẽ tốt hơn.hihi.

KitKat

Thành viên năng động
Qua rồi những rung động, có lẽ có những vết chai đang hình thành chăng...? Ước cho những cảm xúc ngày xưa quay trở về, ước gì biết nhớ, biết mong và biết thổn thức lần nữa...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hôm nay, có em nhắn cho mình: "Chị, hôm nay tự nhiên em nhớ chị."
Còn một em khác thì gửi cho mình lời nhắn: "Chị, em thích chị!"

Vui hỉ, lâu lâu mình giống như đồ cổ, được khai quật lên bằng nỗi nhớ...
Cảm ơn vì đã nhớ chị nhé. Con người ta rất sợ bị lãng quên.

Mà sao, chẳng có anh nào nói với mình: "Em, hôm nay anh nhớ em." Hay là khi người ta lớn, người ta thường che giấu cảm xúc nhiều hơn. Mình cũng ko nói: "Em nhớ anh" với ai cả. Che giấu, che giấu, hi hi...

codai

Thành viên
Lâu lắm rùi, mình mới có một ngày chủ nhật đúng nghĩa!!!
1 là mình đã làm xong phần bài tập ngày chủ nhật, dù có vài bài cỏn con nhưng ko làm thì sẽ dồn cả đống lên- chạy ko kịp.Và quan trọng hơn nó cho mình tâm thế xứng đáng được nghỉ ngơi -có mệt mới có nghỉ chứ ?! hihi
2 là làm được vài việc đã lên kế hoạch- cảm giác hoàn thành, ko để dang dở những việc mà mình có thể làm trong ngày hôm nay cũng rất chi là thoải mái, nó không khiến mình phải gồng mình lên vì áp lực hay là khi mình cảm thấy thế giới bên ngoài quá rộng lớn còn mình thì quá nhỏ bé, chưa làm được gì.
3 là mình đã lắng nghe chính mình- những cảm xúc, tâm trạng hay đôi khi là hiểu xem mình đang thèm món gì ;))) :nghivan: để đưa mình về trạng thái cân bằng.
Còn các bạn thì sao? Một ngày qua đi với rất rất nhiều cảm xúc, hãy chia sẻ cùng codai và cả gia đình kynangsong.org mình nhé!

codai

Thành viên
1.Đọc nhiều, xem nhiều và đôi lúc bị tràn- có nhiều cảm xúc.Và tôi đã dừng lại, tự nói chuyện với chính mình để hiểu mình và bước tiếp với cái đầu" rỗng"
2.Cảm ơn những gì tôi đang có,những gì tôi biết được và giờ tôi sẽ ưu tiên cho hành động!

kevodanh

Thành viên mới
cuộc sống đối khi làm tôi cẩm thấy ngột ngạt và khó thở, con người sông với nhau vì cái tinh cái nghĩa là chính, thế mà trên đời này lại có những kẻ khẩu phật tâm xà đến thế, tôi ghê sợ và kinh tởm những kẻ như vậy, môt khuôn mặt khả ái, một nụ cười tươi tắn nhưng ẩn chứa phía sau lại là một linh hồn của quỹ dữ....chỉ biết nói lên từ nam mô a di đà , hit thật sâu, để cười nhạt cho qua những lời họ nói và làm

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Thứ 6, mình bất ngờ bị trật lưng, đứng ngồi, đi lại đều bị đau. Gọi điện về than với bố mẹ: “Bố ơi, con bị trật lưng, đau quá bố ạ.” Bố bảo: “Về nhà ngay đi, bố sửa cho. Đừng có chủ quan, coi thường…”
Chiều thứ 6, mình tức tốc đón xe về.
Tối, bố sửa cho 2 lần, mẹ thì ngồi xoa thuốc cho mình. Ngủ một giấc, sáng ra đã đỡ nhiều rồi.
Mình lục tục chuẩn bị xuống Sài Gòn. Mẹ hỏi: “Đi đâu vậy con? Còn đau không? Mới về rồi lại đi à?”
“Dạ, con phải xuống vì cuối tuần còn phải coi thi mẹ ạ.”
Thế là mẹ thôi, không nói gì, lại dắt xe chở mình xuống bến…

Ngồi trên xe, ngẫm nghĩ và thấy xon xót…
Con cái thường chạy về với cha mẹ khi gặp khó khăn, khi đau ốm, buồn bã. Rồi sau khi đã bình ổn rồi, lại biền biệt ra đi. Còn cha mẹ như bến đỗ, cứ luôn luôn ở đó và dang rộng vòng tay, chờ lúc con trở về.
20/6/2012

Bình luận bằng Facebook