Nhật ký, ngày...tháng...năm...

duabe2009

Thành viên năng động
Buồn!

Lâu lâu tự nhiên thấy buồn ghê, buồn không sao tả được luôn. Rồi lại nhớ tới chuyện cũ, :roile: hichic. Làm sao có thể quên được, mối tình đầu chẳng được bao lâu đã phải chia xa.

haiduongxanh

[♣]Thành Viên CLB
dạo qua hai duong xanh phải về quê gấp nên không tham gia sinh hoat cùng câu lạc bộ nha minh được.nhớ các bạn trong câu lạc bộ quá chừng...hẹn ra tết gặp lai cac bạn nhé .chúc toàn thể mọi người trong ngôi nhà kỷ năng sống thân yêu một năm mới thật hạnh phúc:dangyeu:

trangdang

[♣]Thành Viên
5 tháng ở sg,không quá yếu đuối để có thể khóc vì nhớ nhà như lũ bạn,nhưng vẫn có chút gì đó được định nghĩa là cô đơn. Mình bắt đầu bị cuốn vào cuộc sống bận rộn,đôi lúc mệt mỏi,căng thẳng,cũng muốn khóc đi cho nhẹ, mà không sao khóc nổi, đã có lúc mình cảm giác bế tắc với quá nhiều chuyện xảy ra, vẫn không thể khóc. Lạ,mình ngạc nhiên vì sự thay đổi của mình. Tối nay lang thang trên đường phố sg,vừa gần gũi mà cũng vừa xa lạ. Muốn về nhà, muốn về phụ bố mẹ dọn dẹp nhà cửa, muốn về để tìm cái cảm giác lành lạnh của bmt. Chợt nhận ra không đâu bình yên bằng ở nhà!!!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Sáng thứ 7.
Muốn viết cái gì đó để gửi báo mà mất mấy tiếng đồng hồ vẫn không viết được cái gì hết. Cứ lay hoay vô ra mấy trang web, mất thời gian quá.
Tự dưng thấy xấu hổ với học trò ghê, mới nhắc tụi nhỏ hôm qua mà giờ mình lại mắc phải lỗi này.
Chợt cười, đúng là lúc này chưa có cảm hứng, không tài nào viết được cái gì.
Refresh ngày thứ 7, refresh bản thân nào.
Cuối tuần vui vẻ nhé.

swynts

Cây đang thụ phấn
đi sớm , cảm giác chạy xe vào sáng sớm khi đèn đường còn rọi sáng , mát lạnh , lướt trên đường , thật thú vị , trực , cùng cậu bạn năm 2 , học được nhiều thứ ở cậu ta , tập luyện , sẽ quên hết mọi thứ khi lăn lộn trên cái sân nhỏ ấy .. mọi thứ có vẻ rất ổn ... Hôm qua , mình mơ uống một tăng rất dữ với sư phụ , : P , tỉnh ngủ vẫn còn ngửi thấy mùi rượu .. trước giờ nhấp một chút đã ớn ..O_)o .. mọi thứ..dường như vậy ...

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
[FONT=&quot]Bạn! [/FONT]

[FONT=&quot]Khi tớ viết entry này thì bạn vẫn là bạn của mình nhưng ngày mai sẽ như thế nào thì mình không biết… và chính mình đã suy nghĩ rất nhiều về nó về những cái bạn làm cho tớ là rất nhiều nhưng vì sao giờ đây mình là ghét bạn sợ bạn một cách lạ kì đến thế này ???[/FONT]
[FONT=&quot]Ngày bạn và mình quen nhau cho đến giờ cũng gần 1 năm rồi nhĩ ?Không ai nghĩ mình với bạn và mình lại chơi thân với nhau đến như vậy? Tụi mình hay đi chơi chung đi uống trà, đi shopping , đi ăn uống , và ra công viên chụp hình nữa , không biết bao nhiêu lần ở công viên Lê Thị Riêng mình với bạn chạy giỡn đá cầu, ngồi hóng gió, xem câu cá và tâm sự với nhau rất nhiều cái . Mình nhớ có những buổi chiều tối mưa chạy từ chạy trên CMT8 kẹt xe mà vẫn vui cười, bạn từ LVS đến LLQ chở mình và ngược lại. Những bài thu hoặch môn TT.HCM bạn viết cho mình nhiều lắm đúng không bạn ! Bạn cho mình biết Rock là gì ? Đi xem rock với bạn rất vui rất là xã stress, những buổi ăn mì ở căntin bạn cho mình thói quen ăn rất nhiều tương ớt và tương cà . Uhm! Những việc bạn làm cho mình mình sẽ ghi nhớ và trân trọng nó. [/FONT]
[FONT=&quot]Nhưng??? Mình không hiểu vì sao bạn làm những việc như vậy với mình. Đó dường như là một kế hoăch có đầu tư từ trước bạn cứ kêu mình đem máy chụp hình theo, và còn hỏi mình mang bao nhiêu tiền? Nhà bạn khá mà seo bạn lại làm như vậy? Có chuyện gì đang xãy ra với bạn ??? Tối qua mình đã đặt cho mình những câu hỏi đó vì mình không tin bạn làm như vậy với mình mà không do một nguyên nhân nào ? [/FONT]
[FONT=&quot]Bạn có biết tối hôm mất đồ mình khóc nhiều đến thế nào đâu ? Khi mình biết bạn đi lấy cavet cho mình, mình lo cho bạn lắm. Mình cũng la con gái cũng sợ đi một mình ra ngoài đường giờ đó và gặp những con người đáng sợ như vậy nhưng bạn lại đi vì mình ! Cảm động về tình bạn này nhiều lắm và vì lo cho bạn nên mình cũng đi ra nhà bạn! Bạn biết không ??? 11 giờ đêm đường phố vắng và lạnh, mình lạy chạy nhanh gió làm mình run lắm, mình khóc suốt trên đoạn đường đó, gió cũng không làm khô hết những giọt nước mắt mình giành cho bạn ! KHi gặp bạn mình muốn ôm chầm lấy bạn …và về nhà bạn biết không mình gần như khóc trọn vẹn đêm đó, cảm giác của mình khi đó là sao gia đình mình không quan tâm mình chỉ lo cavet xe nhiều hơn thì tình cảm bạn giành cho mình càng đáng quí nhiều hơn . Nước mắt không hiểu sao cứ rơi nhiều đến vậy, úp mặt vào gối mà nó rơi làm ướt cái gối….lần đầu khóc đến nhức cả đầu. [/FONT]
[FONT=&quot]Nhưng tất cả chỉ là ….1 kế hoặch quá hoàn hảo ? Bạn dối mình bạn gạt mình? Mình đau lắm bạn ạ! Có người nói tớ sai trong chuyện này thì thật lòng mình không thấy mình sai ??? Cái sai của mình là quá tin vào bạn bè hay là sao ??? Khi chơi với bạn mình không tính nhiều đâu, đặc biệt là những vấn đề tiền bạn …nó không là gì cả so với tình cảm, sự quan tâm nhau . [/FONT]
[FONT=&quot]Bạn biết không chính bạn đã đẫy mình vào tình trạng kẹt tiền !!! Kẹt không có đường nào gỡ , gia đình thì tháng này mình không xin tiền và do mình làm mất do mình hư nên mình cũng không muốn phiền bố mẹ. Nhà mình đang sữa và mình biết mỗi khi tết đến xuân về nhà mình chi rất nhiều tiền để có một cái tết ấm cúng sung túc. Vũ đã từ Bình Dương chạy vào tp đến tận nhà mình để cho mình mượn 1 triệu ? Mình lấy tiền đó để đi dạy do phải đóng % trước mà. Bây giờ mình dạy 2 lớp sắp dạy thêm lớp nữa và tối thì đi làm trà sữa ….Nó là cảnh tượng mà trước giờ mình chưa bao giờ nghĩ nó đến với mình. Có hôm mình mệt đờ người đi dạy chị kia ở chợ An Đông 12h 30 trưa nắng nóng , ồn mệt , mình vẫn cười vẫn phải nói chuyện nhỏ nhẹ. Sau đó lại chạy ra Cao thắng dạy tiếp, mình muốn nằm xuống cái nệm thân yêu đánh 1 giấc cho ngon lành. Nhưng mình phải lại ngồi dạy , học trò làm cho tô mì ăn hihi .[/FONT]
[FONT=&quot]Bạn biết mình cũng như bạn được gia đình lo, được yêu thương không phải đi làm gì cả, những buổi trưa nằm ở nhà mở máy nghe nhạc và chatting chứ đâu phải là …như thế này ! Thời gian này có lẽ mình không quên nỗi. Một Zic đã lớn hơn 1 tẹo, đã dần bắt đầu với những khó khăn mệt nhọc, đã muốn tự đi tự mình lo lấy mình. [/FONT]
[FONT=&quot]Thật lòng mình cũng không muốn làm mọi chuyện thêm lớn nhưng chính vì ngày thứ 7 bạn đòi mình 300k để đi sắm đồ 4 triệu thì tình cảm bạn dành cho mình cũng đâu còn gì ??? Thôi bạn ui mình chia tay từ đây, bây giờ là trong ý nghĩ và từ từ thì là coi như mình chưa gặp nhau ![/FONT]
[FONT=&quot]Chúc bạn hạnh phúc và ….thay đổi để tốt hơn bạn nhé! [/FONT]

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Em nhỏ ơi, như thế này và như thế kia cuộc đời cần có những việc làm mình khóc những nhờ có thế mình mới lên và cứng cáp hơn chứ.
Gia đình lúc nào cũng là nơi tốt nhất cho mình khi mệt mỏi. Các mình thể hiện tình cảm với bạn bè có thể ấm hơn nhưng có bao giờ mình thể hiện như thế với gia đình chưa nhỉ em nhỏ.
Có thể những công việc vất vả mình chưa quen với nó nhiều nhưng đó là hành trang tốt nhất mà không trường học nào dậy cho mình được ngoài trường có tên là cuộc sống.
Vững vàng lên và đừng khóc nữa, chỉ khóc cho người nào xứng đáng với giọt nước mắt của mình thôi. Đừng để giọt nước mắt làm hoen đi khuôn mặt đáng yêu của mình.
Em nhỏ nhé.

[AK]

Thanh viên kỳ cựu
Làm việc ! Công việc ! Quên ! Quên ! Chỉ chú ý đến công việc ! Không để ý đến những ng xung quanh ! Cố lên ! Stand by me

vermouth

Thanh viên kỳ cựu

Sáng sớm. Cuộn mình trong chăn ấm. Chà, lạnh thật. Trời lạnh chẳng muốn dậy sớm làm gì. Mà cũng chẳng có việc gì cần phải dậy sớm. Thế là ...ngủ tiếp. Đến tận 9h mới dậy. Nói với con bạn: "Hôm nay trời lạnh quá không muốn dậy luôn" Nó nháy mắt "Thôi thôi, những gì bạn nói chỉ là lời biện hộ cho những gì bạn đã làm" Nghĩ cũng ...đúng. Công nhận bạn mình có khác, đáo để thật. Lại cái giọng nó cất lên "Nước sôi rồi, pha cafe ne" "Uh, đợi tí" "Tao nấu nước rồi, tí mày đi mua đá nhá" "Ơ, trời mưa kìa, ướt bạn rùi sao?" "Kệ mày, ai biểu?" "Tao đi cũng được, nhưng...tiền ai?" "Lạy mẹ" "Đối với tao thì tiền bạc không thành vấn đề, 2 tờ 500 tao cũng xem như 1 tờ 1 ngàn nhưng...." Giờ nói nhảm chính thức bắt đầu. Buổi sáng trôi qua thật nhẹ nhàng.

Đến giờ đi học, nhận được tin nhắn con bạn "E ku, tí nữa qua hốt tao với nhá" chà, vậy phải đi sớm rùi. Qua hốt nó nữa. Nhanh lên nào...

Đi học về. Tắm. Ăn cơm. Rùi tranh thủ online tí. Online một lúc. Thấy chán. Trời vẫn lạnh. Hình như có mưa nữa... Nhớ anh quá! Giờ anh đang làm gì nhỉ? Chắc đang trùm mền rồi, anh là chúa sợ lạnh mà... Ôi, mình lại nghĩ gì thế nhỉ? . U mê thật. Thôi, quay vào làm bài tập. Mai thầy kiểm tra. Hôm nay phải ngủ sớm. Không được thức khuya nữa. Soi gương nhìn cái mặt thấy thương luôn. Mắt thâm đen. Da xanh xao... Phải tu bổ lại nhan sắc thui!!! Phải sống điều độ lại.

Lạnh thật...

swynts

Cây đang thụ phấn
Hôm nay thằng bạn nói rất hay , thắng thua thế nào cũng được điều quan trọng là không được bỏ cuộc , thế là nó lôi mình đi , dù biết chắc là chẳng có hy vọng gì , nhưng cảm giác vẫn thoải mái hơn ... mặc dù.. : \
ok boy !

maitho

Thanh viên kỳ cựu
Mấy hôm trước mình gọi điện xin phép bố mẹ cho tham gia 1 lớp học thêm,muốn học lắm nhưng vẫn còn lăn tăn mãi về chuyện học phí và đi lại.
Hôm nay cả bố và mẹ gọi điện, "chỉ cần con xác định là có thể học, bố mẹ ủng hộ con", lại nhớ lời mẹ dặn khi lên trường "đừng lo lắng việc ở nhà, cố gắng học nha con". Mình thấy mình là người may mắn, thấy 17 cây số chen chúc trên đường phố Hà nội chẳng nhằm nhò gì, thấy mình đang học cả phần bố mẹ, tự nhủ hãy cố gắng lên, sớm trưởng thành để phụ giúp gia đình.
Đường dài nhưng ta luôn có yêu thương...

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Công việc hôm nay có vẻ đã tốt hơn rồi. Tôi cảm thấy được điều đó và người ấy cũng cảm thấy ở tôi điều đó. Tôi đã phải cố gắng rất nhiều mới có thể tạm thời gọi là quay trở lại thời gian trước đây. Nhưng hình bóng của e vẫn cứ hiện rõ và khắc sâu trong tôi. Tôi làm mọi việc cũng chỉ muốn e vui và e yên tâm học. Hôm nay tôi đã tỏ ra hơi khó chịu với e. Tôi muốn e tập trung học. Nhiều lúc e đã nghĩ tôi giận e nhưng tôi nào có giận e đâu. Những lúc e xin lỗi tôi, những cử chỉ hành động của e làm tôi cảm thấy rất hạnh phúc và yêu e nhiều hơn nữa. Ngày hôm nay tôi đã bắt đầu lại công việc học tập của mình. Tôi đã học được một ít nhưng so với ngày hôm qua và nhiều ngày trước thì đó là rất nhiều. Nhờ e bắt tôi uống thuốc đó. Hihi.Tối nay, khi đọc mail xong và nói e nghe thì tôi lại vui hơn nữa. Buổi chiều thì nghĩ ngày mai sẽ... rồi sau khi đọc mail xong thì ngày mai lại khác. Khi đọc tin nhắn mà e nhắn nhầm cho người khác vào số của tôi, tôi đã thấy những suy nghĩ của tôi về người kia là đúng. Nhưng e đừng lo. Tôi không như trước nữa đâu. Tôi sẽ mạnh mẽ hơn. Lúc trước tại tôi không thể kìm nén đựoc cảm xúc nên tôi đã bộc lộ rõ cảm xúc của tôi ra bên ngoài thôi. Người ta cũng như tôi nhưng người ta không thể thể hiện ra ngoài thôi. Mỗi người một cách thể hiện mà e. Tôi là người không thể giấu đựoc cảm xúc. Nhưng tôi mừng vì giờ thì e đã biết thêm được điều mà tôi nói lâu nay e vẫn chưa tin. Nhưng e đừng suy nghĩ gì hết. Không ai làm khó e đâu. Cả tôi và người đó, ai cũng muốn tốt cho e thôi. E phải học thật tốt, thi thật tốt.
Giờ thì tôi lại phải tiếp tục với công việc học tập của mình để thực hiện mục tiêu đặt ra trong năm nay của tôi. Mỗi năm tôi đều đặt ra mục tiêu cho mình. Năm vừa rồi tôi vẫn chưa thực hiện tốt những mục tiêu đó nhưng tôi vẫn tự hào về những gì mình đã đạt được. Năm nay tôi sẽ cố gắng hơn nữa. Quãng thời gian buồn và đau trong tôi vẫn còn nhưng tôi vẫn phải cố gắng để nhận đựoc lời hứa đó. "Lời hứa 10 năm" tôi tạm gọi là thế.

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay, trời mưa... buồn! Cảm xúc giờ cũng ko hiểu nỗi nữa. Không muốn làm gì cả. Mọi cố gắng, quyết tâm từ trước tới giờ như muốn bỏ ngang. Thi sắp xong còn 1 môn cuối quan trọng cũng ko muốn học bài, đầu óc ko muốn suy nghĩ, những việc làm sắp hoàn thành lại ko muốn tiếp tục. Muốn ngồi 1 mình ở nơi nào đó ko có ai hết để thả lỏng, ngắm thiên nhiên. Mọi việc trở nên vô nghĩa. Tự hỏi bản thân tại sao? lại ko có câu trả lời. Chỉ biết mình đang buồn nhưng ko biết tại sao mình buồn. Thầm nghĩ mình có đang cần 1 bờ vai nào đó để chia sẻ ko, thật sự cũng ko rõ nữa. Hix! Tại sao lại vậy??? cũng chả hiểu. Thôi thì chỉ mong thời gian trôi đi cho cái cảm giác đó tiêu tan. Đành vậy!!!

hoanhap

Thành viên
sáng ,chiều đi tt.tối về lại lên mang để tra thông tin .làm báo cáo. lúc đầu m k nghĩ là m có cơ hội được đi tt, may wa. .............
bận đi tt, nên chẳng có nhiều time nói chuyện với cô em gái của m , trước khi cô bé ra nước ngoài chũa bệnh. thương cô bé, buồn cho chính mình nữa.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Ngày 26 tồi tệ nhất đời tôi. Có thể gọi tối hôm nay là thế. Khởi đầu ngày mới mà trong lòng luôn có tâm trạng. Tôi không thể làm tốt được điều gì trong thời gian qua. Có thể thời gian tới tôi cũng sẽ không làm được gì. Tôi đã làm ảnh hưởng tới e nhiều quá rồi. Nhưng quyết định ngu ngốc nhất đời tôi. Quyết định mà chưa suy nghĩ gì hết. Đó có thể chỉ là cảm xúc nhất thời. Xin lỗi e. Tôi sẽ không làm được những điều mà tôi vừa quyết định đâu. Tôi sẽ cố gắng học thật tốt. Tôi sẽ quay về với thời gian mà tôi mới quen e một thời gian. Có thể là thời gian mà e tự hào về tôi nhất. Thời gian đó tôi là 1 con người vui vẻ và học tốt. Thời gian đó không có gì làm tôi phải suy nghĩ và đau lòng hết. Nhưng thời gian vừa qua thì tôi đã phải suy nghĩ nhiều hơn. Bệnh trong người tôi đã tái phát kể từ ngày đó. Tôi đã bắt đầu cảm thấy bị đau từ ngày đó. Tôi đã học khóa Life nhưng có lúc tôi đã ước gì tôi và e không phải học khóa đó. Từ sau khóa học đó tôi có cảm giác như đã mất e từ từ. Và tối nay thì thật là tệ hại. Con tim tôi giờ đang tan nát. Tôi chỉ biết ngồi cùng cái máy tính. Ngay cả gọi cho e thì e cũng không thể nghe dt được. Tôi đã nói những điều mà không phải xuất phát trong tim mình. Đó là những câu nói trong lúc tôi buồn. Đúng là tôi đang suy nghĩ cho e. Tôi đã định nói cho e theo kiểu khác nhưng khi biết e cũng đang onl ở bên kia thì tôi đã làm sự việc trở nên tồi tệ hơn nhiều. Hic. Tại sao tôi lại không thể nói ra hết nhưng gì trong tôi, những cảm nhận trong tôi, những suy nghĩ trong lòng tôi cho e nghe hết được nhỉ? Tôi thật là hèn yếu. Con trai mà như tôi thì đâu có làm được gì ra trò đâu. Tôi đã cố suy nghĩ tích cực hơn nhưng không thể. Đầu tôi dương như đã không thể suy nghĩ được gì nữa rồi. Tôi đã kiệt sức trong mọi việc nhưng vì có e nên tôi đã cố gắng hết sức để đứng dậy và làm tiếp. Sức sống trong tôi hiện giờ cũng nhờ e mà có.

Tôi xin lỗi e.E hãy học thật tốt ngen. Lời hứa 10 năm của e đó, e có thực hiện nó nữa không? Câu hỏi đó tôi vẫn luôn đặt ra và tin là e sẽ thực hiện. Đó là động lực cho tôi để tôi cố gắng tiếp tục trên con đường của mình. E có còn giữ lời hứa đó không e? Tôi đã đi ép lại lời hứa của 2 đứa mình lại và luôn mang nó theo bên mình để cố gắng hơn. Không chỉ có lời hứa đó mà nhiều điều nữa lắm. ....

Tối nay ư? Tôi đã và đang ngồi một chỗ. Tôi không thể tự mình đứng lên được nữa. Tôi quá yếu đưối phải không e? E hãy học thật tốt ngen. Hồi đó e nói hàng ngày e sẽ làm gì thì e hãy thực hiện nhé. Những lời hứa của e thì e sẽ phải thực hiện đó. A luôn khác sâu trong a đó. Mãi mãi yêu e!!!!

fallingstar

[♣]Thành Viên CLB
Tp. HCM, 28/01/2009: Ngày bình yên!

Hôm nay, một ngày bình yên. Thật bình yên! không có những giọt nước mắt nén chặt, cũng ko có những tiếng cười rộn rã. Ngày hôm nay tôi thấy trong lòng thật bình yên. Đạp xe về dưới cái nắng chiều dịu êm. Tôi khẽ hát. Hát cho riêng tôi mà thôi. Hát bài "Lặng yên", một bài hát mà tôi đã bật khóc khi lần đầu tiên nghe nó. Sao cô đơn quá! Sao xót xa quá! Sao nhói lòng quá! Đó là những cảm xúc của lần đầu tiên tôi cảm nhận về bài hát đó. Còn bây giờ, tôi "lặng yên" không phải để khóc, mà để cảm nhận sự sống này. Vậy là đã sắp hết một ngày rồi, ta đã làm được gì nhỉ?. Ah, có đó. Ta làm được rất nhiều việc, tất cả đều mang niềm vui đến cho ta. Để coi: sáng nay ta dậy thật sớm giặt giũ quần áo, dọn dẹp lại nhà cửa, thông cống nước, chỉ bài cho thằng nhóc bên nhà, ghé qua thăm sư huynh rồi đi học, làm quen những người bạn mới dể thương, chọc thầy giáo speaking ngượng đỏ mặt (ối trời! mình cũng thật là quỷ quái! hehe) và bây giờ là trở nhà, tiếp theo là nấu một bữa cơm thật ngon lành chờ cả nhà về thưởng thức. hihi. Nghĩ ngợi. Tôi khẽ mỉm cười. Kit....ttttttt! ôi thắng ăn quá đi, mà đoạn đường cũng ngắn quá, mới đó mà tới nhà rồi. Đang lay hoay mở cửa vào nhà thì có ai đó đằng sau đang níu áo mình, tôi đoán ra ngay đó là nhóc Win. Haiz, chắc lại đòi mình bồng nữa đây - nghĩ bụng thế - tôi quay mặt lại định cười với nó một cái, sau đó sẽ hôn vào má nó và cuối cùng là chạy vào nhà lấy cho nó một cái bánh. Nhưng mọi dự định không thành, tôi cũng quay lại nhưng chưa kịp cười, chưa kịp hôn, chưa kịp cho bánh, tôi đã đứng đơ ra vì quá xúc động:

-Cô nhỏ ơi, Win cho cô nhỏ nè - nó chìa ra một cục kẹo sô-cô-la còn mới toanh, thơm phức.
Tôi cảm động quá không biết phải nói sao nữa. Mọi hôm mỗi lần gặp tôi, nó đều nhõng nhẽo: "Cô nhỏ ơi, ẵm con đi", nếu không thì cũng khóc la ỏm tỏi: "Cô nhỏ, Win muốn ăn chô-cô-bai", còn nếu không thì nó cũng nghịch ngợm lấy bình xịt tuyết xịt đầy người tôi, vậy mà, hôm nay tự dưng....!

-Cô nhỏ, cô nhỏ giận Win rồi hả - Thấy tôi đơ như cây cơ, Win lắc lắc tay tôi.

-Ah, không - Tôi nhìn nó mỉm cười, xoa đầu nó.

-Vậy thì ai "quánh" cô nhỏ của Win phải không, ai vậy? Để Win đánh nó cho, ai mượn chọc cô nhỏ của Win khóc chi.

Tôi chợt nhận ra mình đang khóc, vì quá cảm động. Lâu lắm rồi, tôi mới có cảm giác được yêu thương như thế này! Ngày hôm nay thật bình yên!

swynts

Cây đang thụ phấn
về nhà rồi !! :)
Its nice , baby :))
lâu rồi lại tần hưởng cái lạnh gió núi ^______^

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay thật vui nhưng cũng thật mệt. Được tham gia cùng mọi ngừoi, gặp mặt những người trong gia đình thứ 2 của mình. Cảm giác thật hạnh phúc. Tôi không tham gia cùng các bạn đến hết chương trình nhưng tôi cũng đã được gặp và ở cùng các bạn. Các bạn đúng là những anh chị e trong gia đình này của tôi. Gia đình sẽ ngày càng "đông con". Những đứa con ngày càng thông minh, sáng tạo, xinh đẹp. Hôm nay tôi đã quyết định sẽ thay đổi chính con người mình, Tôi không muốn tôi ảnh hưởng quá nhiều tới người ấy. Thời gian qua tôi đã làm cho người ấy k thể tập trung vào công việc được. Tôi xin lỗi e nhiều lắm. Tôi sẽ thay đổi chính mình, sẽ tạo cho e cảm giác thoải mái nhất mà tôi có thể. Tình yêu của tôi dành cho e ngày càng lớn hơn. Nó đang phát triển theo thời gian,

Sáng nay tôi đã phải ngồi suy nghĩ lại chính con người mình. Cảm ơn anh chị rất nhiều. Trước khi gặp anh chị thì e k có suy nghĩ gì hết. E đi đến buổi gặp mặt mà chưa chuẩn bị gì. Những lần trước thì e đều chuẩn bị và suy nghĩ trước nhưng lần này thì không. E chỉ trả lời những gì e nghĩ trong lúc đó. Những cảm xúc và suy nghĩ thật của mình.

Còn buổi chiều thì thật là vui. Cả nhà đã họp mặt nhau, cùng ăn tất niên với nhau. Cái tất niên mà rất đông các thành viên trong gia đình.

Tối về. May sao mà KTX chưa cắt mạng. Tôi vẫn còn được onl. và tôi đã trao đổi khá nhiều với e. Tôi sẽ thay đổi chính con người tôi (ngoại trừ con tim) để...

vncommerce

Thanh viên kỳ cựu
01/02/2010

Bắt đầu một ngày của con người là giấc ngủ, nếu giấc ngủ không ngon thì ngày đó sẽ thế nào? Buồn chán và mệt mỏi. Tôi đang như thế! Ngày hôm qua, tôi đã hát hết mình, hát và hát..tự nhủ chỉ có hát mới có thể làm tôi chỉ nhìn về một chỗ, để tai tôi không nghe thấy gì, để buổi tối trôi qua mà không ai biết tôi đang buồn chán. Giấc ngủ không thể ngon..vì tôi đã uống cà phê..vì tôi đang đứng bên nỗi đau, thật gần mà không có cách nào chạy xa nó được. Con người thật là giỏi chịu đựng, dù lý trí đã giải thích như thế nào để trái tim rộng lượng thêm một chút nhưng vẫn thấy buồn nhiều thế. Anh biết, tôi biết...cứ im lặng vì rằng biết chỉ nên như thế. Tôi biết là sẽ làm tôi mệt mỏi hơn nhưng vẫn cố ở đó, chịu đựng và vui cười.

Giấc ngủ không ngon! không ngủ được vì đói..rất đói nhưng miệng không chấp nhận cái gì đi qua nó. Một chút thôi cũng không cho, chạy nhảy nhưng vẫn thấy đôi chân, đôi tay muốn mềm lại...yên lặng..chìm dần...và không thể ngủ.

Về thôi, đi khỏi nơi muốn ở nhất và cũng muốn không bao giờ đến nhất. Anh...làm cho em mệt!!!!

Ở nhà mình, nhớ ra anh cũng mệt...đã không nhắn tin hỏi thăm mình. Cố chấp...mặc...cho mệt mỏi bủa vây.

Cần thêm chút thời gian nữa...để có thể không khóc khi nhắn tin cho anh kêu rằng " em thấy mệt và chán "...anh repply " Em đứng yên đi, đừng chạy nữa"....khóc, khóc nhiều hơn theo những tin nhắn...

Vẫn đang khóc..tự hỏi anh là gì trong trái tim em? làm em khóc nhiều như thế? có thể làm em cười...trước anh em đã luôn cười..luôn phải cố gắng để không khóc...

Bình luận bằng Facebook